Tiaxgame.Tk
Trang chủ | Forum | Register Wap4.Co Free
Đăng Nhập » Đăng Ký
ForumAiChatBản tin AiChat
Lượt xem: 1271

▼ Vì sao bạn có niềm đam mê với wap ?

1 2 >>
* SpiderSilk  (Member) [Off]
52 * 226
*   Cách đây 2 năm
Diễn đàn 2Hi ra mắt làng xtgem Việt nam từ lâu rồi, cụ thể là diễn đàn giờ đang lỗi ấy, nhưng mình thì mình không phải dân xtgem nhưng ngày trước mình vẫn thường qua xem chùa bên ấy và cũng có chat nữa.
Thôi vào vấn đề chính thôi nói vòng vo quá :)) cụ thể là mình thấy tình hình diễn đàn chán quá moi người ạ. Không còn sôi nổi như ngày trước nhìn cũng buồn nên hôm nay mình lập topic này để mọi người chia sẻ và hiểu nhau thêm đôi chút (được chút nào hay chút đó đi) tại vì nhiều member ngày xưa mình thấy bên aichat giờ thấy còn ít quá...
Bkit, MrDucz95, Tuankun, bà Uyên này, nhoc36, phuocboyfa, Kusdinks, ku đỏ gì đó nữa ... giờ thấy ít hoạt động ghê. Không biết do dạo này dịch mình siêng vào không thấy hay trước đó nữa.
Thì hôm nay sáng sớm gà vừa mới gáy thì mình dậy rồi suy nghĩ về cái topic này nhưng mà thấy hơi ngại, phân vân lắm nên tới gần 8 giờ sáng rồi mình mới nguồi viết ra cái top này đây :))
Thì nói chung là mọi người cùng nhau chia sẻ thử từ đâu mà cơ duyên nào đưa đường dẫn lối các bạn đến với wap vậy ạ ?
Riêng mình thì hồi xưa đi học thì nhóm lớp mình rủ nhau đi làm wapego làm 1 trang chat cho cả lớp xong cuối cùng mê quá nên làm wap luôn đấy ạ. Mình thì không có sản phẩm nào nổi bật cả nhưng mà mình thấy vui là được rồi. Hồi trước mình từng là thành viên xem chùa ngu ngơ từ giacmovn.com nick là nhoc49 qua daivietpda.com cũng vẫn cái tên ấy rồi 2hi.biz rồi diendanvn.me rồi vina4u.mobi đều là cái nick name ấy hết. Trước khi mình chuyển qua ăn dầm ở dề bên wap4 thì mình làm tool leech cho thành viên xviet cùng với @Trithuc9x, code thì ban đầu sử dụng hosting mua gói hostinger pro sau đó được phát 1 hosting chạy dưới quyền vps windows gì đó cũng mạnh nhưng sau đó thì được giao cho người khác phát triển tiếp với ngôn ngữ là ASP.NET
Mình từng có 1 wap khá nổi bật nhưng đa phần bị chửi là đi copy nội dung đó là Hayso1.Pro . Tháng đầu tiên thì sử dụng mã nguồn ZenCMS 4.1.1 của ZenThang sau đó vì module không đủ chức năng cộng thêm khả năng seo của mình không tốt với bị google nó ban nên sau đó chuyển qua WordPress. Sau nữa vì google không thả nên mình bỏ không đến hết hạn sau 3 năm(mua 2 năm + hosting được free 1 năm). Cùng thời điểm thì mình còn 1 tên miền 5 năm mới hết hạn hồi tháng 4 năm nay đó là zViet.Net của bạn kind ở bên daivietpda tặng cho mình dùng 5 năm.

Hiện giờ thì mình không còn cái gì hết và mình cũng không muốn mua thêm nữa. Trước tết mình có định là đầu năm nay mình sẽ thuê 1 hosting chạy cpanel 11 rồi mở 1 cái wapbuilder sử dụng mã nguồn wapbuilder ver3 của daikupj nhưng mà ổng hiện tại không có cách nào liên lạc được nen với cũng sợ nó lỗi thời quá rồi cộng thêm nhìn 1 số wapbuilder sử dụng code adminviet từng mở và quảng cáo tại diễn đàn này sau 1 thời gian thì chết yểu nên mình cũng sợ sợ. Rồi chưa kể nếu mình mở ra thì mình cần đăng ký tên miền nữa, sau đó sẽ có 1 vài bạn vào đăng bài có nội dung mang tính chất truyền bá văn hóa phẩm đồi trụy nữa chứ. Nghĩ đến đây thôi mình cũng thấy sợ sợ nên thôi suy nghĩ lại an phận cho chắc hị hị...

Viết đến đây thôi chứ mỏi tay quá quý vị ạ @@
mọi người ai vào đây đọc thì chia sẻ để chúng ta cùng hiểu nhau hơn dù đôi chút cũng được ạ. Cảm ơn ai đã đọc hết tất cả tâm sự của mình
P/s: Viết từ lúc 7h41 mà vừa suy nghĩ vừa viết tới 8h 9 phút sáng luôn chời
[Like=8] Min , tiaxgame , khanh , Pupy , Anhsao , LeVanDuc , kusdinks , mikun
* tiaxgame  (Admin) [Off]
440 * 1025
*   Cách đây 2 năm
cái aichat do bị nhiều lỗi nên ko thể duy trù. cái này do xtgem.
sau khi sang wap4 thì thấy ok.
túm cái váy thì thấy code nên tự viết. nếu lỗi gì mình biết còn sửa. nhất là forum, đòi hỏi bảo mật cao. nên rất khó bảo mật
[Like=1] SpiderSilk
* Dai  (Member) [Off]
71 * 153
*   Cách đây 2 năm
Thế hệ cũ già đi, thế hệ mới không có thì vắng thôi~~
[Like=1] SpiderSilk
* thai123  (Member) [Off]
28 * 20
*   Cách đây 2 năm
Thế hệ mới t thấy chả mấy đứa biết đến wap4
* Zink  (Member) [Off]
22 * 57
*   Cách đây 2 năm
2hi.me là của anh nhé :)) nhưng anh bỏ rồi
* Anhsa0  (Member) [Off]
20 * 8
*   Cách đây 2 năm
Còn t một nhân vật lão làng từ thời tống wapka,wapego....sao mi k nhắc tới t vậy...troll
Edited by: Anhsa0
* chidatvip  (Member) [Off]
18 * 16
*   Cách đây 2 năm
2015. Lúc còn đang đi học. Lên mạng tìm văn mẫu thì tìm đc trang sinhthanh.xtgem.com thế là thử vào xtgem.com thì phát hiện nó là wapbuilder. Sau một thời gian nghịch đủ các loại wap thì cũng tự làm cho mình cái site topgai.hexat.com chạy bằng filelist idvn. Có những đợt lộ link lộ clip các thứ mà visit lên đến cả trăm nghìn lượt 1 ngày. Thế mà hồi đấy ngu k biết đặt ads. Sau đợt ae bỏ xtgem qua wap4 thì mình cũng bỏ wap luôn. Cảm giác giờ wap hết thời rồi. Dạo này covid rảnh rảnh đam mê lại trỗi cmn dậy nên là cũng làm cái blog chơi chơi
* chidatvip  (Member) [Off]
18 * 16
*   Cách đây 2 năm
Cái diễn đàn đầu tiên mà mình biết là vipprao.wap.sh có ông sáng làm cái filelist id timeout lòi trĩ. Sau đó thì gắn bó nhất là làm mod bên forum.tienthinhpro.com. Đợt làm mod bên đấy mặc dù chả biết con mẹ gì về code nhưng mà đc cái chăm hóng link post bài kéo view nên đc set mod. Cái vuihaha.wap.sh vụ link 16 phút có ngày 500k view xong còn bị google sandbox. Hồi đấy mà khôn khôn chơi ads là cũng kiếm kha khá
440 * 1025
*   Cách đây 2 năm
có ai nhớ wen.ru không tar o
[Like=1] knhoten
440 * 1025
*   Cách đây 2 năm
wapmienphi ahiho. waplux của wapego
▼ Tổng số: 19
1 2 >>
- Share: